Taxim O 200 Tablet Uses in Marathi – टैक्सिम ओ टॅब्लेटचे उपयोग

Taxim O 200 Tablet Uses in Marathi

Taxim O 200 Tablet Uses in Marathi – टैक्सिम ओ टॅब्लेटचे उपयोग बद्दल संपूर्ण माहिती या लेखात आपल्याला वाचायला मिळेल. आपल्याला कुठलाही प्रश्न असल्यास सर्वप्रथम कमेंट बॉक्समध्ये विचारावे.

Advertisements

Taxim O 200 Tablet Uses in Marathi - टैक्सिम ओ टॅब्लेटचे उपयोग

Taxim O 200 Tablet Uses in Marathi – टैक्सिम ओ टॅब्लेट हे एक प्रतिजैविक औषध आहे जे बॅक्टेरियाच्या संसर्गाच्या विस्तृत श्रेणीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे सेफॅलोस्पोरिन म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या प्रतिजैविकांच्या कुटुंबाशी संबंधित आहे, जे जीवाणूंची वाढ आणि गुणाकार थांबवून कार्य करतात.

Taxim-O 200 चा वापर ब्राँकायटिस, न्यूमोनिया, सायनस इन्फेक्शन, मूत्रमार्गाचे संक्रमण आणि काही लैंगिक संक्रमित रोगांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो. काही शस्त्रक्रियांपूर्वी संसर्ग टाळण्यासाठी देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो.

Taxim-O 200 चे सर्वात सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, पोटदुखी आणि अतिसार यांचा समावेश होतो. अधिक गंभीर दुष्परिणाम, जसे की ऍलर्जीक प्रतिक्रिया, दुर्मिळ परंतु शक्य आहे. हे औषध घेण्यापूर्वी कोणत्याही संभाव्य जोखमींबद्दल आपल्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे.

Related

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *