ODC Capsules Uses in Marathi – ODC कॅप्सूलचा मराठीत उपयोग

ODC Capsules Uses in Marathi

ODC Capsules Uses in Marathi – ODC कॅप्सूलचा मराठीत उपयोग

ODC Capsules Uses in Marathi – PCOD च्या उपचारांसाठी ODC कॅप्सूल हे एक हर्बल सप्लिमेंट आहे. याचा उपयोग पॉलीसिस्टिक ओव्हरी सिंड्रोम (पीसीओएस) साठी केला जातो.

Advertisements

पॉलीसिस्टिक ओव्हरी सिंड्रोम (पीसीओएस) हा प्रजनन वयातील महिलांमध्ये आढळणारा हार्मोनल विकार आहे. PCOS असणा-या महिलांमध्ये क्वचित किंवा दीर्घकाळापर्यंत मासिक पाळी किंवा जास्त पुरुष संप्रेरक (अँड्रोजन) पातळी असू शकते. अंडाशयांमध्ये द्रव (फोलिकल्स) चे असंख्य लहान संग्रह विकसित होऊ शकतात आणि नियमितपणे अंडी सोडण्यात अयशस्वी होऊ शकतात.

PCOS मुळे स्त्रीचे मासिक पाळी, प्रजनन क्षमता, वजन, केसांची वाढ आणि दिसणे यामध्ये समस्या निर्माण होऊ शकतात.

ODC कॅप्सूल हे वेगवेगळ्या औषधी वनस्पतींचे मिश्रण आहे जे PCOS च्या उपचारात प्रभावी आहेत. कॅप्सूल मासिक पाळीचे नियमन करण्यास, प्रजनन क्षमता सुधारण्यास आणि शरीरातील एंड्रोजनची पातळी कमी करण्यास मदत करतात.

अशोक, शतावरी, लोध्रा, गुडूची, विदंग, मुस्ता, मंजिष्ठ, कांताकरी, नागकेसर आणि दारुहरिद्रा या औषधी वनस्पतींच्या मिश्रणातून कॅप्सूल बनवले जातात. स्त्रियांच्या आरोग्याच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी शतकानुशतके आयुर्वेदिक औषधांमध्ये या औषधी वनस्पतींचा वापर केला जात आहे.

ओडीसी कॅप्सूल हे पीसीओएसवर उपचार करण्याचा आणि महिलांचे एकूण आरोग्य सुधारण्याचा एक सुरक्षित आणि प्रभावी मार्ग आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *