Medicaine Gel Uses in Marathi – मेडिकेन जेल चे उपयोग मराठीत

Medicaine Gel Uses in Marathi

Medicaine Gel Uses in Marathi – मेडिकेन जेल काय आहे? याचे उपयोग काय आहेत? व याबद्दल संपूर्ण माहिती आपण या लेखात पाहणार आहोत. तुम्ही हा लेख संपूर्ण वाचावा असे आमचे मत आहे तसेच काही प्रश्न असल्यास तुम्ही कमेंट करून विचारावे.

Advertisements

Medicaine Gel Uses in Marathi - मेडिकेन जेल चे उपयोग मराठीत

Medicaine Gel Uses in Marathi – मेडिकेन ओरल जेल (Medicaine Oral Gel) हे एक औषध आहे ज्याचा वापर आंबटपणा, पोटात व्रण आणि छातीत जळजळ यासारख्या परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

Medicaine Gel मध्ये ऑक्सेटाकेन (10mg/5ml), अल्युमिनियम हायड्रॉक्साइड (0.291mg/5ml), आणि मिल्क ऑफ मॅग्नेशिया आहे. हे औषध पोटातील अतिरिक्त ऍसिड निष्प्रभ करून आणि त्यामुळे छातीत जळजळ आणि ऍसिडिटीची लक्षणे कमी करून कार्य करते.

हे ऍसिडच्या हानिकारक प्रभावापासून पोटाच्या अस्तरांचे संरक्षण करण्यास मदत करते आणि अल्सर तयार होण्यास प्रतिबंध करते. या औषधामध्ये असलेले अल्युमिनियम हायड्रॉक्साईड पोटातून स्राव होणा-या ऍसिडचे प्रमाण कमी करण्यास मदत करते आणि मॅग्नेशियाचे दूध पोटाच्या अस्तरावर आवरण घालण्यास आणि चिडचिड कमी करण्यास मदत करते.

मेडिकेन ओरल जेल (Medicaine Oral Gel) सामान्यतः छातीत जळजळ किंवा आंबटपणा अनुभवताना आवश्यकतेनुसार घेतले जाते. हे तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार घेतले पाहिजे.

Related

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *