Livogen Z Tablet Uses in Marathi – लिवोजेन झेड टॅब्लेटचे उपयोग

Livogen Z Tablet Uses in Marathi
Facebook
Twitter
LinkedIn

मित्रहो, तुमचे Livogen Z Tablet Uses in Marathi – लिवोजेन झेड टॅब्लेटचे उपयोग मराठीत या लेखात स्वागत आहे. हा लेख आपण पूर्ण वाचावा व इतर कोणतीही माहिती हवी असल्यास आपण कमेंट करून विचारावे.

Livogen Z Tablet Uses in Marathi - लिवोजेन झेड टॅब्लेटचे उपयोग

Livogen Z Tablet Uses in Marathi – लिवोजेन झेड टॅब्लेट हे तीन पूरक पदार्थांचे संयोजन आहे: फेरस फ्युमरेट, फॉलिक एसिड आणि झिंक सल्फेट. फेरस फ्युमरेट लोहाचा स्त्रोत म्हणून कार्य करते जे संपूर्ण शरीरात ऑक्सिजनच्या वाहतुकीस आणि लाल रक्तपेशींच्या निर्मितीस मदत करते.

निरोगी लाल रक्तपेशींच्या निर्मितीसाठी फॉलिक ऍसिड आवश्यक आहे. झिंक सल्फेट शरीराच्या ऊतींच्या वाढीस आणि विकासास मदत करते आणि प्रतिकारशक्ती वाढवते. एकत्र, Livogen Z Tablet पौष्टिक कमतरतांवर उपचार करण्यात मदत करते.

Livogen Z Tablet हे तीन महत्त्वाच्या आहारातील पूरकांचे मिश्रण आहे. पहिला फेरस फ्युमरेट आहे, जो लोह पूरक आहे. लोह रक्तातील ऑक्सिजन वाहून नेण्यास मदत करते आणि अनेक शारीरिक कार्यांसाठी आवश्यक आहे. फॉलिक ऍसिड, किंवा व्हिटॅमिन बी 9, सेल वाढ आणि विकासासाठी महत्वाचे आहे. हे विशेषतः गर्भवती महिलांसाठी किंवा गर्भवती होण्याची योजना करत असलेल्यांसाठी महत्वाचे आहे.

शेवटी, झिंक सल्फेट हे एक खनिज आहे जे रोगप्रतिकारक प्रणालीच्या कार्यामध्ये, जखमेच्या उपचारांमध्ये आणि पुनरुत्पादनात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. एकत्रितपणे, हे तीन पूरक संपूर्ण आरोग्य आणि कल्याण राखण्यात मदत करू शकतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *