Dermikem OC Cream Uses in Marathi – डर्मिकेम ओसी क्रीम चे उपयोग मराठीत

Dermikem OC Cream Uses in Marathi

Dermikem OC Cream Uses in Marathi – डर्मिकेम ओसी क्रीम चे उपयोग मराठीत

Dermikem OC Cream Uses in Marathi – डर्मिकेम ओसी प्लस क्रीम (Dermikem OC Plus Cream) हे तीन सक्रिय घटक एकत्र करते: Clobetasol, Miconazole आणि Neomycin. औषधांचे हे संयोजन ऍथलीटच्या पाय, जॉक इच, दाद आणि यीस्ट इन्फेक्शनसह विविध त्वचेच्या संक्रमणांवर उपचार करते.

Advertisements

Clobetasol हे स्टिरॉइड आहे जे जळजळ आणि लालसरपणा कमी करण्यास मदत करते, तर Miconazole आणि Neomycin हे अँटीफंगल आहेत जे अंतर्निहित संसर्ग नष्ट करतात.

एकत्रितपणे, ते सुरक्षित आणि वापरण्यास सुलभ असलेल्या त्वचेच्या संसर्गासाठी एक प्रभावी उपचार पर्याय प्रदान करतात. मलई दिवसातून दोनदा प्रभावित भागात लागू केली जाते आणि सहसा बहुतेक रुग्णांना चांगले सहन केले जाते.

How to apply Dermikem OC Cream in Marathi

डर्मिकेम ओसी प्लस क्रीम (Dermikem OC Plus Cream) हे क्लोबेटासॉल, मायकोनाझोल आणि निओमायसीन चे मिश्रण करते ते त्वचेच्या विविध समस्या जसे की एक्जिमा, सोरायसिस आणि ऍथलीट फूट वर उपचार करण्यासाठी. क्रीम लागू करण्यासाठी:

  • त्वचेच्या प्रभावित भागात धुऊन आणि कोरडे करून प्रारंभ करा.
  • मटारच्या आकाराप्रमाणे थोड्या प्रमाणात क्रीम घ्या आणि त्वचेला लावा.
  • क्रीम पूर्णपणे शोषले जाईपर्यंत त्वचेमध्ये हळूवारपणे मालिश करा.
  • आपल्या शरीराच्या इतर भागांमध्ये कोणतेही घटक हस्तांतरित होऊ नये म्हणून क्रीम लावल्यानंतर आपले हात धुवा

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की Dermikem OC Plus Cream (डर्मिकेम ओसी प्लस क्रीम) फक्त तुमच्या डॉक्टरांनी किंवा फार्मासिस्टच्या निर्देशानुसारच वापरावे. शिफारसीपेक्षा जास्त किंवा कमी लागू करू नका आणि तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय क्रीम दोन आठवड्यांपेक्षा जास्त काळ वापरू नका.

Other Information of Dermikem OC Cream in Marathi

  • Dosage – हे दिवसातून दोनदा वापरले पाहिजे आणि सामान्यतः काही दुष्परिणामांसह चांगले सहन केले जाते. तथापि, आपल्या डॉक्टरांनी दिलेल्या निर्देशांचे पालन करणे आणि शिफारस केलेल्यापेक्षा जास्त काळ या क्रीमचा वापर न करणे महत्वाचे आहे.
  • Side Effects – जळजळ, चिडचिड, खाज सुटणे, लालसरपणा, त्वचा पातळ होणे.
  • Price – ₹92
  • Similar Tablet – Becomed gm Cream, Dermibet N Cream, Diclob NM Cream, Topinova Cream.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *