Brufen 400 Uses in Marathi – ब्रुफेन 400 चे उपयोग

Brufen 400 Uses in Marathi

Brufen 400 Uses in Marathi – ब्रुफेन 400 चे उपयोग

Brufen 400 Uses in Marathi – ब्रुफेन 400 ही एक टॅब्लेट आहे ज्यामध्ये 400mg ibuprofenअसते, हे एक दाहक-विरोधी औषध आहे. Ibuprofen शरीरात जळजळ आणि वेदना कारणीभूत काही रसायनांचे उत्पादन अवरोधित करून कार्य करते.

Advertisements

हे डोकेदुखी, स्नायू दुखणे आणि संधिवात यांसारख्या परिस्थितींवर प्रभावी उपचार करते. टॅब्लेट तोंडी घेतले जाते, सामान्यतः अन्न किंवा पाण्यासह, आणि पॅकेजवरील निर्देशांनुसार घेतले पाहिजे.

हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की ज्यांना ऍलर्जी आहे किंवा ज्यांना पोटात अल्सर किंवा किडनीच्या आजाराचा इतिहास आहे त्यांनी ibuprofen घेऊ नये. गर्भवती महिला किंवा सहा वर्षांखालील मुलांसाठी देखील याची शिफारस केलेली नाही.

Side Effects of Brufen 400 in Marathi

ब्रुफेन ४०० टॅब्लेट (Brufen 400 Tablet) एक प्रिस्क्रिप्शन औषध आहे ज्यामध्ये ibuprofen आहे. याचा उपयोग संधिवात आणि डोकेदुखी यांसारख्या वेदना आणि जळजळांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो. या औषधाशी संबंधित सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, उलट्या, पोटदुखी, अतिसार, चक्कर येणे, तंद्री आणि डोकेदुखी यांचा समावेश होतो.

इतर गंभीर दुष्परिणामांमध्ये पुरळ, खाज सुटणे, अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी आणि चेहरा, ओठ किंवा जीभ यांचा समावेश होतो. Brufen 400 Tablet घेत असताना तुम्हाला यांपैकी कोणतेही गंभीर दुष्परिणाम जाणवले, तर तुम्ही तत्काळ तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी संपर्क साधावा.

याव्यतिरिक्त, ibuprofen हृदयविकाराचा झटका, स्ट्रोक किंवा इतर हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी समस्यांचा धोका वाढवू शकतो, म्हणून हे औषध घेण्यापूर्वी कोणत्याही विद्यमान हृदय किंवा रक्तदाब स्थितीबद्दल आपल्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *