Gestapro Tablet Use in Marathi – जेस्टाप्रो टॅबलेट चे उपयोग मराठीत

Gestapro Tablet Use in Marathi

Gestapro Tablet, सामान्यतः वैद्यकीय गर्भपात गोळी म्हणून ओळखली जाते, लवकर गर्भधारणा समाप्त करण्यासाठी एक उपयुक्त साधन असल्याचे आढळले आहे. हे औषध विशेषतः सर्जिकल गर्भपातासाठी पर्यायी पद्धत शोधणाऱ्या व्यक्तींना लक्ष्य करण्यासाठी डिझाइन केले आहे. या औषधाचा योग्य वापर आणि त्याच्या वापरामध्ये होणारे संभाव्य दुष्परिणाम समजून घेणे महत्त्वाचे आहे. हा लेख वाचकांना वैद्यकीय गर्भपात पर्याय म्हणून Gestapro Tablet Uses in Marathi, फायदे आणि जोखीम याबद्दल शिक्षित करण्यासाठी लिहिलेला आहे.

Advertisements

Gestapro Tablet Uses in Marathi - जेस्टाप्रो टॅबलेट चे उपयोग मराठीत

Gestapro Tablet Use in Marathi: जेस्टाप्रो टॅबलेट चा उपयोग वैद्यकीय गर्भपात (अबॉर्शन करणे) यासाठी केला जातो. हे औषध प्रोजेस्टेरॉनची क्रिया अवरोधित करते, गर्भधारणा टिकवून ठेवण्यासाठी आणि गर्भाशयात आकुंचन निर्माण करण्यासाठी आवश्यक असलेला हा स्त्री संप्रेरक आहे, जेस्टाप्रो टॅबलेट च्या या क्रियेमुळे पुढे गर्भपात होण्यास मदत होते.

Gestapro Tablet Use in Marathi
Gestapro Tablet Use in Marathi

Gestapro Tablet या औषधाचे सर्वात सामान्य दुष्परिणाम म्हणजे मळमळ, उलट्या, अतिसार आणि पोटात पेटके. हे दुष्प्रभाव तुम्हाला त्रास देत असल्यास किंवा गंभीर दिसत असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांना कळवा.

Read: Zerodol SP Tablet Uses In Marathi

Gestapro Tablet Information in Marathi

 • टैबलेट चे नाव –  Gestapro Tablet
 • टैबलेट ची प्रकृती – गर्भपाताचे औषध
 • टैबलेट चे दुष्प्रभाव – मळमळ, उलट्या होणे, अतिसार, पोटात क्रॅम्प, गर्भाशयाचे आकुंचन, मेनोरेजिया (मासिक पाळीत जास्त रक्तस्त्राव).
 • सामान्य डोस – हे औषध तुमच्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार डोस आणि कालावधीमध्ये घ्या. Gestapro Tablet हे जेवणानंतर घ्यावे.
 • किंमत – ₹575
 • सारखे औषध – Unwanted Kit Tablet, Mifty Kit, Undezire Kit 200mg/200mcg Tablet, Festone Combi Kit, Dismis MM Kit, Ziverdo Kit Tablet

Read: Norethisterone Tablet Uses In Marathi

What is Gestapro Tablet in Marathi?

जेस्टाप्रो टॅब्लेट हे वैद्यकीय गर्भपातासाठी वापरले जाणारे औषध आहे, ज्याला गर्भधारणा समाप्ती म्हणून देखील ओळखले जाते. हे Mifepristone (200mg) आणि Misoprostol (200mcg) अशा दोन औषधांचे मिश्रण आहे. मिफेप्रिस्टोन प्रोजेस्टेरॉन संप्रेरक अवरोधित करून कार्य करते, जे गर्भधारणा टिकवून ठेवण्यासाठी महत्त्वपूर्ण आहे. यामुळे गर्भाशयाचे अस्तर तुटते आणि गर्भधारणा संपते. मिसोप्रोस्टॉलचा वापर आकुंचन प्रवृत्त करण्यासाठी आणि गर्भाशयातील सामग्री बाहेर काढण्यासाठी केला जातो.

जेस्टाप्रो टॅब्लेटची विक्री भारतातील आघाडीची औषध कंपनी झुव्हेंटस हेल्थकेअर लिमिटेडद्वारे केली जाते. हे केवळ पात्र आरोग्य सेवा प्रदात्याच्या देखरेखीखाली आणि केवळ कायदेशीर आणि वैद्यकीयदृष्ट्या आवश्यक असलेल्या प्रकरणांमध्येच घेतले पाहिजे.

ज्या महिलांना एक्टोपिक गर्भधारणा, यकृत किंवा मूत्रपिंडाचा आजार किंवा रक्तस्त्राव विकारांचा इतिहास आहे त्यांनी जेस्टाप्रो टॅब्लेट वापरू नये. त्याचा सुरक्षित आणि प्रभावी वापर सुनिश्चित करण्यासाठी डोस आणि डॉक्टरांच्या सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे महत्वाचे आहे.

जेस्टाप्रो टॅबलेट कसे काम करते ?

गेस्टाप्रो टॅब्लेट (Gestapro Tablet) हे Mifepristone आणि Misoprostol अशा दोन औषधांचे मिश्रण आहे: ज्यामुळे गर्भपात होतो. मिफेप्रिस्टोन प्रोजेस्टेरॉनचे परिणाम रोखते, जे कि एक नैसर्गिक स्त्री संप्रेरक जो गर्भधारणा टिकवून ठेवण्यासाठी आवश्यक असतो. या संप्रेरकाशिवाय, मासिक पाळीच्या काळात गर्भाशयाचे (गर्भाशयाचे) अस्तर तुटते आणि गर्भधारणेची वाढ थांबते. मिसोप्रोस्टॉल गर्भपात करण्यासाठी गर्भाशयाचे आकुंचन वाढवते.

Read: Fabiflu 200 mg Tablet Uses In Marathi

जेस्टाप्रो टॅबलेट कसे घ्यावे?

जेस्टाप्रो टॅबलेट वापरण्यासाठी तुम्ही Mifepristone च्या डोसने सुरुवात केली पाहिजे. हि गोळी एका ग्लास पाण्यासोबत संपूर्ण गिळणे. आता औषधाची क्रिया दर्शविण्यासाठी 24-48 तास लागू शकतात आणि तुम्हाला स्पॉटिंग किंवा रक्तस्त्राव होऊ शकतो.

36-48 तासांच्या कालावधीनंतर, दुसरी गोळी तुम्हाला Misoprostol टॅब्लेट तोंडी किंवा योनीतून घ्यावी लागेल. या डोसच्या सेवनानंतर तुम्हाला योग्य विश्रांती घेण्याचा सल्ला दिला जातो कारण यामुळे पोटात तीव्र वेदना होऊ शकतात किंवा योनीतून रक्तस्त्राव होऊ शकतो ज्यामुळे गर्भपात होऊ शकतो.

वाचा: मासिक पाळी नंतर किती दिवसांनी संबंध ठेवावे

Side Effects of Gestapro Tablet in Marathi

अन्य गर्भपाताच्या औषधांसारखेच जेस्टाप्रो टॅबलेट चे देखील काही सामान्य दुष्प्रभाव असतात. मात्र घाबरण्यासारखे काहीच नाही कारण या बहुतेक साइड इफेक्ट्सना कोणत्याही वैद्यकीय मदतीची आवश्यकता नसते.

 • मळमळ,
 • उलट्या होणे,
 • अतिसार, पोटात क्रॅम्प,
 • गर्भाशयाचे आकुंचन,
 • मेनोरेजिया (मासिक पाळीत जास्त रक्तस्त्राव).

हे दुष्प्रभाव तुम्हाला त्रास देत असल्यास किंवा गंभीर दिसत असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांना कळवा. ते कमी करण्याचे किंवा रोखण्याचे मार्ग असू शकतात. काही साइड इफेक्ट्सचा अर्थ असा असू शकतो की तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांना ताबडतोब कळवावे ज्यामध्ये योनीतून रक्तस्त्राव किंवा ओटीपोटात दुखणे समाविष्ट आहे.

वाचा: ओटीपोटात दुखणे घरगुती उपाय

Frequently Asked Question

Gestapro Tablet हे वैद्यकीय गर्भपातासाठी वापरले जाणारे औषध आहे आणि त्यात Mifepristone (200mg) आणि Misoprostol (200mcg) समाविष्ट आहे. या औषधाबद्दल येथे काही वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न आहेत:

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *