आर्मीचे पुणे कमांड हॉस्पिटल सिव्हिलियन रूग्णांसाठी कोविड हॉस्पिटलमध्ये रूपांतरित !

0
85
कोविडच्या वाढत्या रुग्णांमुळे पुणे जिल्ह्यात हाहाकार माजला आहे सध्या पुणे जिल्ह्यात जवळपास 1.50 लाख (Pune Covid Cases) सक्रिय कोविड रुग्ण आहेत. आशा या वाढत्या रुग्णांमुळे आरोग्य यंत्रणेवर प्रचंड दबाव आहे म्हणूनच पुण्यातील आर्मीचे जुने कमांड हॉस्पिटल सिव्हिलियन रूग्णांसाठी कोविड हॉस्पिटलमध्ये रूपांतरित करण्यात आले आहे. (pune command hospital 5000 beds)

आर्मीने जुने कमांड हॉस्पिटल कोविड -१९ रुग्णालयात रूपांतरित करण्याचा निर्णय घेतला आहे यासोबतच असे देखील सांगण्यात आले आहे की एका आठवड्याच्या आत नागरी रूग्णांना Pune Command Hospital मध्ये दाखल करण्यास सुरवात करता येईल.  

वानोवरी येथील जुन्या कमांड हॉस्पिटलमध्ये जवळजवळ 190 बेड्स नागरिकांसाठी उघडल्या जातील.  यात १०० ऑक्सिजन बेड्स, २० आयसीयू बेड्स आणि १० उच्च-अवलंबित्व युनिट बेडचा समावेश आहे, असे उच्चस्तरीय सूत्रांनी सांगितले आहे.

यावर्षी जानेवारीत, सुपर स्पेशलिटी 1082 बेडच्या कमांड हॉस्पिटलचे उद्घाटन करण्यात आले होते.  या प्रकल्पाची कल्पना दशकांपूर्वी झाली होती आणि सशस्त्र सेना वैद्यकीय सेवांचे सर्वात मोठे तृतीय-काळजी केंद्र मल्टी स्पेशॅलिटी सेंटर कोंदवा येथे वानोरी येथील सध्याच्या ठिकाणाहून दुसर्‍या ठिकाणी स्थानांतरित करण्याचे उद्दीष्ट आहे.  

नवीन कमांड हॉस्पिटलची रचना वैज्ञानिक रचना केली गेली असून आर्मी इन्स्टिट्यूट ऑफ कार्डिओ थोरॅसिक सायन्सेस (एआयसीटीएस) च्या समोरील बाजूला आहे.

सध्या सोशल मीडियावर pune command hospital 5000 beds व pune command hospital 1000 beds चे खोटे मेसेज फिरत आहेत असेही पुण्यातील इंडियन आर्मीच्या साउदर्न कमांड-आधारित अधिका-यांनी हे स्पष्टीकरण दिले आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here