GERD Symptoms in Marathi – मराठीत जीईआरडीची लक्षणे

GERD Symptoms in Marathi

GERD Symptoms in Marathi – जीईआरडी (गॅस्ट्रोएसोफेजल रिफ्लक्स डिसीज) आणि त्याच्या लक्षणांबद्दल अंतर्दृष्टी शोधा. तीव्र छातीत जळजळ, रीगर्जिटेशन आणि छातीत दुखण्याची कारणे शोधा. या सामान्य पाचन विकारासाठी प्रभावी व्यवस्थापन धोरणांबद्दल जाणून घ्या.

Advertisements

What is GERD in Marathi?

जीईआरडी हा एक जुनाट पाचक विकार आहे ज्यामध्ये पोटातील आम्ल अन्ननलिकेत परत जाते, ज्यामुळे जळजळ आणि जळजळ होते. खालचा अन्ननलिका स्फिंक्टर, पोट आणि अन्ननलिका विभक्त करणारा स्नायू, कमकुवत होतो किंवा असामान्यपणे शिथिल होतो, ज्यामुळे वारंवार ऍसिड रिफ्लक्स होतो.

GERD Symptoms in Marathi

  1. छातीत जळजळ: छातीत जळजळ, अनेकदा जेवणानंतर.
  2. रीगर्जिटेशन: पोटातील ऍसिडचा आधार घेतल्याने तोंडात आंबट किंवा कडू चव.
  3. गिळण्यात अडचण: घशात अन्न चिकटल्याचा संवेदना.
  4. छातीत दुखणे: हृदयाशी संबंधित वेदनांचे अनुकरण करू शकते.
  5. तीव्र खोकला: वायुमार्गाच्या जळजळीचा परिणाम.

Advertisements