Exotica Meaning in marathi – एक्सोटिकाचा मराठीत अर्थ

Exotica Meaning in marathi

Exotica Meaning in marathi

Exotica Meaning in marathi – “एक्सोटिका” हा शब्द सामान्यत: परदेशी, विदेशी किंवा असामान्य अशा एखाद्या गोष्टीला सूचित करतो, जो अनेकदा दूरच्या किंवा परदेशी संस्कृतीतील घटक किंवा वैशिष्ट्यांशी संबंधित असतो.

Advertisements

हे विविध संदर्भांमध्ये वापरले जाऊ शकते, जसे की विदेशी खाद्यपदार्थ, वनस्पती, कला किंवा विशिष्ट प्रदेश किंवा देशाचे मूळ नसलेल्या इतर सांस्कृतिक पैलूंचे वर्णन करणे.

हा शब्द व्यक्तिनिष्ठ आहे आणि अद्वितीय आणि अपरिचित व्यक्तीबद्दल आकर्षण किंवा प्रशंसा व्यक्त करण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो. काही संदर्भांमध्ये, हे दुर्मिळ, विलासी किंवा रहस्यमय असण्याचे अर्थ देखील असू शकतात.

ExampleMeaning
“The restaurant had exotic dishes from different countries, making it a place full of culinary exotica.”“रेस्टॉरंटमध्ये विविध देशांतील विदेशी पदार्थ होते, ज्यामुळे ते पाककृती एक्झॉटिकाने परिपूर्ण होते.”
“During their trip, they explored the unique and unfamiliar aspects of Southeast Asia, enjoying the cultural exotica.”“त्यांच्या प्रवासादरम्यान, त्यांनी दक्षिणपूर्व आशियातील अनोख्या आणि अपरिचित पैलूंचा शोध घेतला, सांस्कृतिक एक्झॉटिकाचा आनंद घेतला.”
“The fashion show featured clothes with a mix of traditional and modern styles, creating a collection of exotica-inspired designs.”“फॅशन शोमध्ये पारंपारिक आणि आधुनिक शैलींचे मिश्रण असलेले कपडे वैशिष्ट्यीकृत केले गेले, ज्याने एक्सोटिका-प्रेरित डिझाइनचा संग्रह तयार केला.”
“The garden had rare and tropical flowers from around the world, showcasing a beautiful array of floral exotica.”“बागेत जगभरातील दुर्मिळ आणि उष्णकटिबंधीय फुले होती, ज्यात फुलांचा एक्झॉटिकाचा सुंदर दिसत होता.”
Exotica Meaning in marathi

Advertisements