तीन दिवसांच्या शोधमोहिमेनंतर मंगल बाविस्कर यांचा मृतदेह गिरणा नदीतून सापडल्याने जळगावात शोककळा पसरली

Jalgaon Live News

Lokmat epaper jalgaon – जलगावच्या बोर्नार येथील रहिवासी मंगल इघन बाविस्कर या 32 वर्षीय तरुणाचा मृतदेह, व्यापक शोधमोहिमेच्या तिसऱ्या दिवशी, एका दुःखद वळणावर, गिरणा नदीत सापडला.

Advertisements

एक मजुरी मजूर असलेल्या मंगलचा 18 डिसेंबर रोजी दुःखद अंत झाला, ज्यामुळे त्याचे कुटुंब आणि समुदायाला धक्का आणि दुःखाचा सामना करावा लागला.

नदीतील पाण्याची वाढती पातळी लक्षात न आल्याने मंगल कामावरून घरी परतत असताना बुडून गेल्याने ही घटना उघडकीस आली.

आपल्या कुटुंबाच्या उदरनिर्वाहासाठी प्रयत्नशील असलेला मंगल बाविस्कर हा मेहनती कामगार सोमवारी सकाळी कामासाठी निघाला. वळवण्यात आलेल्या पाण्याच्या सोडण्याने बळकट झालेल्या गिरणा नदीने संध्याकाळी 5 वाजण्याच्या सुमारास परतताना अनपेक्षित धोका निर्माण केला.

शंका नसलेल्या मंगलला नदीच्या पात्रातील वाढत्या पाण्याच्या पातळीने स्वतःला वेढलेले आढळले, ज्यामुळे बुडून मृत्यूची दुःखद घटना घडली.

जेव्हा मंगल बेपत्ता झाल्याची बातमी पसरली तेव्हा बोर्नारच्या जवळच्या समुदायाने त्याला शोधण्याच्या तीव्र प्रयत्नात एकत्र जमले. गावकऱ्यांनी, कुशल पट्टी जलतरणपटूंसह, हरवलेल्या माणसाची कोणतीही चिन्हे दिसल्यास आजूबाजूच्या परिसरात शोध घेण्यासाठी सैन्यात सामील झाले.

बुधवारी, 20 डिसेंबर रोजी संध्याकाळी 5 वाजता मंगलचा निर्जीव मृतदेह सापडेपर्यंत दोन वेदनादायक दिवस संयुक्त प्रयत्न चालू होते.

मंगल बाविस्कर यांचा मृतदेह सापडल्यानंतर एमआयडीसी पोलीस ठाण्यातील अधिकाऱ्यांनी आकस्मिक मृत्यूची नोंद केली. मृत व्यक्तीला तातडीने शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय आणि रुग्णालयात नेण्यात आले, जिथे अधिकृत प्रक्रिया आणि तपास सुरू करण्यात आला.

मंगल बाविस्कर आपल्या मागे आई, वडील, पत्नी आणि दोन लहान मुलांचे शोकाकुल कुटुंब सोडून गेले आहेत. या अकाली निधनामुळे बोर्नारवर दुःखाची छाया पडली आहे, कारण मित्र, कुटुंब आणि शेजारी त्यांच्या समाजातील मेहनती आणि प्रिय सदस्याच्या हानीने त्रस्त आहेत.

ही दुःखद घटना जीवनाचे अप्रत्याशित स्वरूप आणि संकटाच्या वेळी सामुदायिक पाठिंब्याचे महत्त्व याची एक मर्मस्पर्शी आठवण म्हणून काम करते. मंगल बाविस्कर यांच्या निधनाबद्दल समाज शोक व्यक्त करत असताना, मानवी अस्तित्वाची नाजूकता आणि नैसर्गिक धोक्यांना बळी पडणाऱ्या भागात अधिक जागरूकता वाढवण्याची गरज यावर चिंतन करणे आवश्यक आहे.

मंगलच्या शरीराची पुनर्प्राप्ती त्याच्या कुटुंबाला जवळ आणू शकते, परंतु या दुर्दैवी घटनेमुळे झालेल्या भावनिक जखमा भरून निघण्यास निःसंशयपणे वेळ लागेल.

Advertisements