Ural BPH Capsule Use in Marathi

Ural BPH Capsule Use in Marathi

Ural BPH Capsule Use in Marathi

Ural BPH Capsule Use in Marathi – उरल बीपीएच कॅप्सूल हे प्रामुख्याने प्रोस्टेट आरोग्यास समर्थन देण्यासाठी आणि सौम्य प्रोस्टेटिक हायपरप्लासिया (बीपीएच) शी संबंधित लक्षणे कमी करण्यात मदत करण्यासाठी डिझाइन केलेले एक आहार पूरक आहे. येथे त्यांचे मुख्य उपयोग आणि घटकांची यादी आहे:

Advertisements

मुख्य उपयोग:

 • मूत्रमार्गाच्या लक्षणांपासून आराम मिळतो: यूरल बीपीएच कॅप्सूलचा वापर मूत्रमार्गाच्या लक्षणांपासून आराम देण्यासाठी केला जातो जो बहुधा बीपीएचशी संबंधित असतात. या लक्षणांमध्ये वारंवार लघवी होणे, लघवी सुरू होण्यास किंवा राखण्यात अडचण येणे, लघवीचा कमकुवत प्रवाह आणि मूत्राशय अपूर्ण रिकामे झाल्याची संवेदना यांचा समावेश असू शकतो.
 • बीपीएच असलेल्या व्यक्तींच्या जीवनाची गुणवत्ता सुधारते: मूत्रमार्गाची लक्षणे कमी करून, यूरल बीपीएच कॅप्सूल बीपीएचचा सामना करणाऱ्या व्यक्तींच्या जीवनाची गुणवत्ता सुधारण्यात योगदान देऊ शकतात. ही लक्षणे त्रासदायक असू शकतात आणि दैनंदिन क्रियाकलापांवर परिणाम करू शकतात आणि आराम मिळणे एकूणच कल्याण वाढवू शकते.
 • प्रोस्टेट आरोग्यास समर्थन देते: प्रोस्टेट आरोग्यास समर्थन देण्यासाठी कॅप्सूल तयार केले जातात. उरल बीपीएच कॅप्सूलमधील काही प्रमुख घटक हे निरोगी प्रोस्टेट राखण्यासाठी त्यांच्या संभाव्य फायद्यांसाठी ओळखले जातात.
 • युरिनरी सिस्टीम व्हिटलायझर: यूरल बीपीएच कॅप्सूलचे वर्णन युरिनरी सिस्टीम व्हिटलायझर म्हणून केले जाते. हे सूचित करते की ते मूत्र प्रणालीचे योग्य कार्य आणि आरोग्य राखण्यात मदत करू शकतात.

मुख्य घटक:

 • क्रातेवा नुरवाला (वरुण) ए.बी. अर्क: या वनस्पतीचा अर्क बहुतेक वेळा पारंपारिक औषधांमध्ये मूत्र आरोग्यास चालना देण्यासाठी त्याच्या संभाव्य फायद्यांसाठी वापरला जातो.
 • पुनर्नवडी क्वाथ A.FI. अर्क: पुनर्नवदी क्वाथ ही आयुर्वेदिक हर्बल तयारी आहे ज्यामध्ये पुनर्नावा (बोअरहॅव्हिया डिफ्यूसा) आणि इतर औषधी वनस्पती त्यांच्या लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ आणि दाहक-विरोधी गुणधर्मांसाठी ओळखल्या जातात.
 • मिमोसा पुडिका (लाजालू) ए.बी. अर्क: या औषधी वनस्पतीमध्ये दाहक-विरोधी आणि अँटिऑक्सिडंट गुणधर्म असू शकतात.
 • Emblica officinalis (Amalaki) Bh.P. अर्क: अमलाकी, ज्याला भारतीय गूसबेरी देखील म्हणतात, व्हिटॅमिन सीमध्ये समृद्ध आहे आणि त्यात अँटिऑक्सिडेंट गुणधर्म आहेत.
 • कर्कुमा लोंगा (हरिद्रा) ए.बी. अर्क: हरिद्रा हे हळदीचे संस्कृत नाव आहे, जे त्याच्या दाहक-विरोधी आणि अँटिऑक्सिडंट गुणधर्मांसाठी प्रसिद्ध आहे.
 • टिनोस्पोरा कॉर्डिफोलिया (गुडुची) Bh.P. अर्क: गुडुची एक आयुर्वेदिक औषधी वनस्पती आहे जी त्याच्या संभाव्य इम्युनोमोड्युलेटरी प्रभावांसाठी ओळखली जाते.
 • ट्रायबुलस टेरेस्ट्रिस (गोक्षूर) भा.प. अर्क: गोक्षुराचा उपयोग पारंपारिक औषधांमध्ये मूत्र आणि पुनरुत्पादक आरोग्यासाठी त्याच्या संभाव्य फायद्यांसाठी केला जातो.
 • चंद्रप्रभा वती R.T.S. पावडर: चंद्रप्रभा वटी ही एक आयुर्वेदिक हर्बल फॉर्म्युलेशन आहे जी पारंपारिकपणे मूत्र आणि पुनरुत्पादक आरोग्यासाठी वापरली जाते.
 • शुद्ध शिलाजित ए.बी. पावडर: शिलाजीत हा हिमालयात आढळणारा एक खनिज-समृद्ध पदार्थ आहे आणि आयुर्वेदिक औषधांमध्ये त्याचा संभाव्य आरोग्य लाभांसाठी वापर केला जातो.

हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की Ural BPH कॅप्सूल सारख्या आहारातील पूरक पुर: स्थ आरोग्यासाठी समर्थन आणि मूत्रमार्गाच्या लक्षणांपासून आराम देऊ शकतात, परंतु त्यांना वैद्यकीय सल्ल्यासाठी किंवा BPH साठी निर्धारित उपचारांचा पर्याय मानू नये. BPH असलेल्या व्यक्तींनी योग्य निदान आणि उपचार योजनेसाठी आरोग्यसेवा व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करावी.

Advertisements