Pilorute Cream Use in Marathi

Pilorute Cream Use in Marathi

Pilorute Cream Use in Marathi

पिलोरुट क्रीम (Pilorute Cream) हे एक संयोजन औषध आहे जे सामान्यतः मूळव्याध (मूळव्याध) च्या उपचारांमध्ये वापरले जाते. यात अनेक सक्रिय घटक आहेत, ज्यापैकी प्रत्येक या स्थितीशी संबंधित लक्षणे दूर करण्यात विशिष्ट भूमिका बजावते:

Advertisements
  • लिडोकेन (3% w/w): लिडोकेन हे स्थानिक भूल देणारे औषध आहे जे मूळव्याधीशी संबंधित वेदना आणि अस्वस्थता यापासून आराम मिळवून क्षेत्र बधीर करण्यास मदत करते.
  • कॅल्शियम डोबेसिलेट (0.25% w/w): कॅल्शियम डोबेसिलेट हे एक व्हॅसोएक्टिव्ह एजंट आहे जे गुदद्वाराच्या भागात जळजळ कमी करण्यास आणि रक्त प्रवाह सुधारण्यास मदत करते. हे सूज आणि अस्वस्थता कमी करण्यास मदत करू शकते.
  • हायड्रोकोर्टिसोन (0.25% w/w): हायड्रोकोर्टिसोन हे सौम्य कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे जे प्रभावित भागात खाज सुटणे, जळजळ आणि लालसरपणा कमी करण्यास मदत करते.
  • फेनिलेफ्रिन (0.1% w/w): फेनिलेफ्रिन हे एक व्हॅसोकॉन्स्ट्रिक्टर आहे जे गुदाशय क्षेत्रातील रक्तवाहिन्या आकुंचन करण्याचे काम करते. हे सूज आणि अस्वस्थता कमी करण्यास मदत करू शकते.
  • झिंक ऑक्साईड (5% w/w): झिंक ऑक्साईडचा वापर त्वचेवर संरक्षणात्मक अडथळा प्रदान करण्यासाठी केला जातो. Pilorute Cream च्या बाबतीत, ते गुदद्वाराच्या क्षेत्राभोवती चिडलेल्या त्वचेला शांत करण्यास आणि संरक्षित करण्यात मदत करू शकते.
  • Troxerutin (2% w/w): ट्रॉक्सेर्युटिन एक बायोफ्लाव्होनॉइड आहे जो रक्तवाहिन्या मजबूत करण्यास आणि जळजळ कमी करण्यात मदत करू शकते.

पिलोरुट क्रीम (Pilorute Cream) प्रामुख्याने मूळव्याध किंवा मूळव्याधशी संबंधित वेदना, सूज, खाज सुटणे आणि अस्वस्थता कमी करण्यासाठी वापरली जाते. या स्थितीच्या विविध लक्षणांना संबोधित करण्यासाठी हे स्थानिक ऍनेस्थेसिया, दाहक-विरोधी आणि व्हॅसोकॉन्स्ट्रिक्टर प्रभावांचे संयोजन प्रदान करते.

Advertisements