Avit 12 Tablet Uses in Marathi

Avit 12 Tablet Uses in Marathi

आजच्या वेगवान जगात, इष्टतम आरोग्य राखणे कधीकधी एक आव्हानात्मक प्रयत्न असू शकते. व्यस्त जीवनशैली, अपुरा आहार आणि उच्च पातळीचा ताण यामुळे पोषक तत्वांची कमतरता निर्माण होऊ शकते ज्यामुळे आपल्या एकूणच आरोग्यावर परिणाम होतो.

Advertisements

Unimark Pharma ने उत्पादित Avit 12 Tablet हे एक फार्मास्युटिकल सोल्युशन आहे जे या कमतरता पूर्ण करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. अत्यावश्यक जीवनसत्त्वे आणि खनिजांनी भरलेले, हे परिशिष्ट आरोग्य आणि चैतन्य वाढवण्याच्या प्रभावीतेसाठी लोकप्रिय झाले आहे.

या लेखात, आम्ही Avit 12 Tablet चे उपयोग आणि फायद्यांचे अन्वेषण करू, त्यातील मुख्य घटक: थायामिन, पायरिडॉक्सिन, मेकोबालामिन, निकोटीनामाइड आणि कॅल्शियम पॅन्टोथेनेटचे जवळून निरीक्षण करू.

What is Avit 12 Tablet in Marathi?

Avit 12 Tablet हे एक पौष्टिक पूरक आहे ज्यामध्ये विविध शारीरिक कार्ये राखण्यासाठी जीवनसत्त्वे आणि खनिजे यांचे मिश्रण असते. हे आवश्यक पोषक तत्वांचे संतुलित सेवन प्रदान करण्यासाठी तयार केले गेले आहे, ज्यामुळे व्यक्तींना त्यांच्या आहारातील सेवन आणि दैनंदिन गरजा यांच्यातील अंतर कमी करण्यात मदत होते.

Key Ingredients of Avit 12 Tablet in Marathi

 1. थायमिन (व्हिटॅमिन बी 1)
  थायमिन, ज्याला व्हिटॅमिन बी 1 देखील म्हणतात, अन्नाचे उर्जेमध्ये रूपांतर करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. हे शरीराला कर्बोदकांमधे चयापचय करण्यास मदत करते, ते सुनिश्चित करते की ते ऊर्जा उत्पादनासाठी कार्यक्षमतेने वापरले जातात. याव्यतिरिक्त, थायमिन मज्जातंतूंच्या कार्यास समर्थन देते आणि हृदय, स्नायू आणि मज्जासंस्थेच्या योग्य कार्यासाठी आवश्यक आहे. Avit 12 Tablet तुमच्या शरीराला या आवश्यक पोषक तत्वांचा पुरेसा पुरवठा सुनिश्चित करते.
 2. पायरीडॉक्सिन (व्हिटॅमिन B6)
  व्हिटॅमिन बी 6, किंवा पायरीडॉक्सिन, शारीरिक प्रक्रियांच्या विस्तृत श्रेणीसाठी आवश्यक आहे. हे सेरोटोनिन आणि नॉरपेनेफ्रिन सारख्या न्यूरोट्रांसमीटरच्या संश्लेषणात सामील आहे, जे मूड नियमनासाठी महत्त्वपूर्ण आहेत. Pyridoxine रोगप्रतिकारक कार्य, हिमोग्लोबिन उत्पादन आणि अन्नाचे ऊर्जेत रूपांतर करण्यात देखील भूमिका बजावते. एविट १२ टॅब्लेट (Avit 12 Tablet) मध्ये pyridoxine चा समावेश या कार्यांना समर्थन करते, ज्यामुळे सर्वांगीण कल्याण होते.
 3. मेकोबालामिन (व्हिटॅमिन बी 12)
  मेकोबालामिन, व्हिटॅमिन बी 12 चा एक प्रकार, मज्जासंस्थेच्या आरोग्यासाठी आवश्यक आहे. हे मज्जातंतूंच्या भोवती संरक्षणात्मक आवरण असलेल्या मायलिनच्या निर्मितीमध्ये सामील आहे. हे जीवनसत्व लाल रक्तपेशींच्या निर्मितीसाठी देखील आवश्यक आहे, जे संपूर्ण शरीरात ऑक्सिजनची वाहतूक करतात. एविट १२ टॅब्लेट (Avit 12 Tablet) मध्ये मेकोबालामिन चा समावेश केल्याने मज्जातंतूचे आरोग्य राखण्यात मदत होते आणि निरोगी रक्त पेशी उत्पादनास समर्थन मिळते.
 4. निकोटीनामाइड (व्हिटॅमिन बी3)
  निकोटीनामाइड, व्हिटॅमिन बी 3 चा एक प्रकार, विविध चयापचय प्रक्रियांमध्ये महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. ऊर्जा उत्पादन आणि डीएनए दुरुस्तीमध्ये गुंतलेल्या कोएन्झाइम्सच्या संश्लेषणासाठी हे आवश्यक आहे. निकोटीनामाइडमध्ये अँटिऑक्सिडंट गुणधर्म देखील असतात, जे ऑक्सिडेटिव्ह नुकसानापासून पेशींचे संरक्षण करण्यास मदत करतात. एविट १२ टॅब्लेटमध्ये निकोटीनामाइडचा समावेश करून, युनिमार्क फार्मा वापरकर्त्यांना या महत्त्वाच्या पोषक तत्वाचे फायदे मिळण्याची खात्री करते.
 5. कॅल्शियम पॅन्टोथेनेट (व्हिटॅमिन B5)
  कॅल्शियम पॅन्टोथेनेट, ज्याला व्हिटॅमिन बी 5 देखील म्हणतात, फॅटी ऍसिड आणि कोलेस्टेरॉलच्या संश्लेषणामध्ये सामील आहे. निरोगी त्वचा राखण्यासाठी आणि जखमेच्या उपचारांना समर्थन देण्यासाठी हे आवश्यक आहे. याव्यतिरिक्त, व्हिटॅमिन बी 5 अन्नाचे उर्जेमध्ये रूपांतर करण्यात भूमिका बजावते आणि विशिष्ट न्यूरोट्रांसमीटरच्या निर्मितीमध्ये सामील आहे. Avit 12 Tablet चा कॅल्शियम पॅन्टोथेनेट चा समावेश या आवश्यक कार्यांमध्ये योगदान देते.

Avit 12 Tablet Uses in Marathi

Avit 12 Tablet मधील या मुख्य घटकांचे संयोजन अनेक फायदे देते:

 • ऊर्जा उत्पादन: Avit 12 Tablet मधील B- जीवनसत्त्वे अन्नाचे ऊर्जेमध्ये रूपांतर करण्यासाठी, थकवा दूर करण्यासाठी आणि संपूर्ण चैतन्य वाढवण्यासाठी आवश्यक आहेत.
 • मज्जातंतूंचे आरोग्य: थायमिन, पायरीडॉक्सिन, मेकोबालामिन आणि निकोटीनामाइड मज्जातंतूंच्या कार्यास समर्थन देतात आणि मज्जातंतूशी संबंधित परिस्थितीची लक्षणे कमी करण्यास मदत करतात.
 • मूड नियमन: व्हिटॅमिन बी 6 (पायरीडॉक्सिन) मूड-रेग्युलेटिंग न्यूरोट्रांसमीटरच्या संश्लेषणात गुंतलेले आहे, ज्याचा मानसिक आरोग्यावर सकारात्मक परिणाम होऊ शकतो.
 • निरोगी त्वचा: कॅल्शियम पॅन्टोथेनेट (व्हिटॅमिन B5) निरोगी त्वचा राखण्यासाठी आणि जखमेच्या उपचारांना मदत करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण आहे.
 • रक्तपेशींचे उत्पादन: मेकोबालामीन (व्हिटॅमिन बी 12) हे लाल रक्तपेशींच्या उत्पादनासाठी आवश्यक आहे, ज्यामुळे शरीरात ऑक्सिजनची पुरेशी वाहतूक सुनिश्चित होते.
 • अँटिऑक्सिडंट संरक्षण: निकोटीनामाइड (व्हिटॅमिन बी 3) अँटिऑक्सिडंट संरक्षण प्रदान करते, ऑक्सिडेटिव्ह तणावापासून पेशींचे संरक्षण करण्यास मदत करते.

Conclusion

युनिमार्क फार्मा द्वारे तयार केलेले Avit 12 Tablet, तुमच्या आहाराला आवश्यक जीवनसत्त्वे आणि खनिजे पुरवण्यासाठी एक सोयीस्कर आणि प्रभावी मार्ग देते. त्यात थायामिन, पायरीडॉक्सिन, मेकोबालामिन, निकोटीनामाइड आणि कॅल्शियम पॅन्टोथेनेटचे संयोजन ऊर्जा उत्पादनापासून मज्जातंतूंच्या आरोग्यासाठी आणि मूड नियमनपर्यंत असंख्य आरोग्य फायदे प्रदान करते.

मात्र, कोणतेही नवीन पूरक आहार सुरू करण्यापूर्वी हेल्थकेअर व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करणे महत्वाचे आहे, कारण वैयक्तिक पौष्टिक गरजा बदलू शकतात.

तुमच्या दैनंदिन दिनचर्यामध्ये Avit 12 Tablet चा समावेश करणे हे आजच्या मागणीच्या जगात तुमचे एकंदर आरोग्य आणि कल्याण करण्याच्या दिशेने एक मौल्यवान पाऊल असू शकते.

Advertisements